imetimia sasa miezi kumi na miwili tangu watu waliokuwa na bunduki walipovamia chuo kikuu cha Garissa Aprili tarehe mbili mwaka elfu mbili kumi na tano na kuwaua watu mia moja arobaini na saba wengi walikuwa ni wanafunzi katika chuo hicho ilibainika kwamba washambuliaji hao walikuwa ni wanachama wa mtandao wa, chama, wa, mtanda wa, al-shababu, baada ya wakuu wa kundi hilo kukiri kwamba walihusika serikali kupitia wakuu wa chuo hicho na maafisa usalama, wa usalama wameandaa hafla kubwa ambayo inahusisha hafla tofauti Kabla ya sherehe kamili kuandaliwa Jumamosi hii Aprili tarehe mbili, hafla imeanza mapema leo ikijumuisha maombi kutoka madhehebu mbalimbali ndani ya chuo hicho cha Garissa ambacho kilifunguliwa Januari mwaka huu. Hafla nyingine ni mbio za marathon ambazo zimeandaliwa kwa pamoja na wakuu kutoka eneo hilo la kaunti ya Garissa. Shambulio hilo la mwaka jana lilikuwa ni miongoni mwa mashambulio makubwa zaidi ya kigaidi katika nchi ya Kenya tumezungumza na baadhi ya manusura walioshuhudia wenzao wa zaidi ya mia moja wakiuawa. Tukaona watu wawili wametokea, wamevaakaa askari wako na bunduki, ni mkanyamaza ni kamba mu wangu kidogo tu, wakasema wacha tuongee na mkubwa wetu, akisema tuwasamehe, tutawasamehe na akisema tuwaache, akisema tuwaue, basi tutawaua. Kidogo wakanyamaza kidogo, hapa sijui walikuwa wanafanya nini, then kidogo tu wakashutu yote so kila mali ndio sekuri saa iwe tight. Na nilikuwa nafanya bachelor of arts economics, matumaini bado iko hadi nimalize hiyo four year course nisikiza na na uwezo pale karibu kulikuwa na watu wau, kulikuwa na klasi watu wa walikuwa naomba idatu wakaingia pale, wakawashutu wote. Mimi nikakimbia, nikakimbia hadi room. Japo chuo kikuu cha Garissa kilifunguliwa Januari mwaka huu, idadi ya wanafunzi haijafikia waliokuwa wakisoma kabla ya kushambuliwa na kuuawa na magaidi wasio na huruma. Katika hotuba yake kwa taifa Hamisi jioni, rais huru Kenyatta alikumbusha nchi kwamba kuna mikakati iliyowekwa ya kukabili ugaidi. Tumeweka mipango ya kukabili ugaidi. Na kama nchi tunasema mipango hiyo ni pamoja na mabadiliko katika National Police Service. Usalama zaidi mipakani na mpango wa mabalozi wa nyumba kumi ili kushirikisha raia. Kenya imeshuhudia mfululizo wa mashambulio ya kigaidi tangu mwaka 1998 wakati ubalozi wa Marekani Nairobi uliposhambuliwa, sawa na ubalozi mwingine Dar es Salaam nchini Tanzania. Kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko, Sauti ya America, VOA Express.