Lengo moja kubwa la rais Azali kufanya mabadiliko katika serikali yake ni kutekeleza katiba mpya, lakini inafahamika amefanya vilevile vile katika kumwondoa mhasimu wake mkubwa, makamu rais Jafar Said Ahmed aliyepinga mabadiliko ya katiba akisema yanakwenda kinyume na katiba ya nchi iliyokuwepo. Muhamed Mshangama, mchambuzi wa masuala ya kisiasa mjini Moroni, anasema kutokana na vile hakuna watu wepe waliochaguliwa, inaonekana lengo ilikuwa ni kumwondosha Jafar. Hakuna mabadiliko mapya ya watu wale, serikali haionyeshi namna, serikali hii nyipya haionyeshi kwa rais anataka kwenda wapi au namna yeye nifahamu, kwa sababu watu ni wale wale. Na zaidi ya hayo, mshangama anasema wale baadhi ya viongozi wa upinzani waliomsaidia Azali katika kampeni za kura maoni, wa, ya maoni hawakuteuliwa kama ilivyotarajiwa madhamana wa vyama mbalimbali ambao wamekuja kusaidia Azali hakuna hata mmoja katika wao ambao walichukuliwa. Kwa hivyo inaonyesha kwamba Azali yeye kachukua wale watu wake anaoamini. Mpaka sasa kama anaambia vile viongozi viliokuja kum, kusema kumsaidia kwa yeye, hajatosheka wala haamini kwa anamsaidia, anaendelea na watu wake mpaka. Upinzani nao haujasema lolote kuhusu mabadiliko hayo mpaka sasa, wanasema kuwa hawakubali hii referendum. Kwa hivyo mpaka sasa hii sheria ipya hawakubali, lakini hawajasema lolote mpaka sasa, hajatokea tangazo lolote katika wapinzani. Kutokana na kwamba katiba mpya inatekelezwa ambayo inaleta mabadiliko ya mfumo wa serikali, uchaguzi unahitajika kufanyika katika muda wa siku tisini baada ya kuidhinishwa. Na wachambuzi wanasema haijulikani lini uchaguzi huo utafanyika, ndo hatujui lini. Inasemeka kwa nini hii labda baada ya miezi sita hapa, na wanasema Novemba, Disemba, wengine wanasema mwanzo wa elfu mbili na miaka kumi na tisa lakini inabidi eh, lazima iwe ni uchaguzi wa rais na katika habari nyingine za kisiasa, huko Komoro inaripotiwa kwamba rais wa zamani Ahmed Abdallah Sambi aliye chini ya kifungo cha nyumbani kutokana na tuhuma za rushwa na kuuza paspoti za nchi kwa Kuwait na Umoja wa Falme za Kiarabu ameanza mgomo wa chakula kulalamika dhidi ya hali ya kifungo chake. Sambi amekanusha kufanya kosa lolote katika kashfa ya paspoti, lakini washirika wake wakuu wa na Umoja wa Falme za Kiarabu wamekaa kimya kuhusiana na sakata hilo.