Sasa kama Babuwai ni kusema kwamba tusipate msaada ambao unasaidia ku, kuimarisha uh, amani. Yeye akirudi hapa nchini anataka kuwa katika nchi ambayo ina matatizo ya amani, nchi ambayo inategemea msaada kila wakati, au anataka nchi ambayo inaweza kujijenga wakati anapata msaada ili tuweze kujitegemea baadaye kidogo hii inatokana ni kwamba serikali ya Uganda imekataa kutii ama kuheshimu haki za kibinadamu na wanarodesha kwamba visa vya kudhulumiwa kwa raia vimeongezeka sana. Je, kama serikali, mbona visa hivi viongezeke? Sasa Bobi Wine ni mmojawapo wa wabunge kama mia nne nchini Uganda. Kwa nini itokee kwamba ni Bobi Wine peke yake au watu wa wabunge wawili peke yake? Anamaanisha kwamba wabunge wengine wanaunga mkono ufanya mazambi wa serikali au mtu yeyote nchini. Na kwa hivyo, Babuwai ni yeye peke yake. Kama mtu ana matatizo yake, ana watu ambao wanamuunga mkono na wana nia zao, ambao nia zao hazidumishi amani, hazidumishi maendeleo hapa nchini. Na kwa hivyo, kama ana matatizo na nchi yake hapa au na uongozi wake hapa, lazima atarudi yatatue pamoja ili ya kwenda kule kutafuta msaada wa watu ambao hawatamsaidia kwa sababu um, maombi yake siyo, siyo mapya. Maombi hayo yamekuwa kwa miaka ishirini miaka thelathini. Kuna baadhi ba, ba, ya nchini -baadhi ya wananchi hapa ambao wanatafia nia zao, wamewahi kuomba watu wengine na vyama vingine uh, ng'ambo wawasaidie, lakini hawaweza wakawasaidia kwa sababu hata na serikali za ng'ambo, serikali za nje nao wana nia zao, wakishirikana nasi nao wana faida zao. Na kwa hivyo Babu Waini kama mtu sidhani kwamba atapata faida ambayo anatafuta, wala tu arudi hapa nyumbani. Kama kuna matatizo ambayo hatukubaliani, tuyatatue sisi kama Waganda, kama kama wananchi Jekano Shaban Bantariza, kuna nafasi hiyo ya watu kuketi pamoja na kuweza kutatua matatizo yanayoikumba taifa, wakati ambapo utawala uliopo unashutumiwa kwamba unatumia nguvu dhidi ya wapinzani ha? Upo kwa sababu hata, suku, hata juzi juzi hivi uh, viongozi wa wa wa, wa wa wa madini viongozi wanaojiita elders forum walikuwa wanapanga wa kwamba hawa ambao wana manunguliko ya kisiasa wakae pamoja na serikali na serikali haijakataa na, na, na, na, na kwa hivyo mpango huo ukiwa bado unaendelea, yeye anaenda nje tu anasema kwamba hakuna nafasi, ni udanganyifu mtupu. Mbona kuna mtazamo kwamba kutokana na matamshi ya Rais kwamba wanasiasa wa upinzani ni magaidi ambao hawezi kawaminika kuongoza taifa. Je, kama magaidi, ataweza kuketi nao sasa? Kama ni magaidi kwa- na, kwa nini hajawafukuza bungeni au, au serikalini au nchini? Amekosa, amekosa uh, jeshi ya kuwapiga kiboko au amekosa nini? Serikali ya Uganda inatii sheria, tuna constitution, tuna, tuna, tuna, tuna, tuna, tuna hapa ambayo inatuongoza sisi wote, akiwa rais hata akiwa nani. Na kwa hivyo mtu ambaye anasema kwamba hakuna dun, hakuna nchi duniani ambayo unaweza kusema kwamba mia kwa mia iko perfect haiwezekani. hata wayewe, tu, vizuri, badai, wakati, kwa na sisi wenyewe watu binafsi nyumbani kwetu kuna mambo ambayo yanaendelea vizuri, mambo mengine haendelee vizuri, lakini baadaye, kila wakati ni mapambano ya kuona kwamba unafanya vizuri zaidi. Kwa hivyo serikali ya Uganda inaruhusu ina mtu yeyote kusema anayotaka, wala tu usivunje sheria, wala tu usitishatishe mwenzako au usifanye makosa ya kisiasa, halafu ukasema kwamba makosa hiyo ndiyo lazima nchi endee nayo. Kuna vile vile tetesi kwamba mashtaka ma ambayo wanamkabidi Bobby Wine ni mashtaka ambayo tuseme ni ya kupikwa, yaani amewekelewa, si mashtaka ya kweli, kwa maana ilitanguliza na bunduki. Kwa sasa hatujui mumiliki wa bunduki hizo halasi ni, halisi ni nani. Je, serikali ya Uganda ina msimamo upi kwamba mashtaka haya ni mashtaka ya kutengenezwa tu? hayo sasa. Unajua, serikali serikali inakuwa na executive, inakuwa na bunge, inakuwa na judiciary, na kwa hivyo kama hayo mambo yako mahakamani, sasa yeye anaogopa nini? Aendelee na mahakama, ndio itatuambia sisi wote ukweli ni upi, ukweli uko wapi, nani anafanya makosa, nani alidanganya. Na kwa hivyo yeye kama na sio yeye siyo, yeke, siyo peke yake, kuna wabunge kama wanne au watano ambao wanakabiliwa na mashtaka sawasawa kama ya Bob Wine, na kuna wengine watu wa kawaida kama 30 wana, wana, wana wanakabiliana na mashtaka sawasawa. Hasa yeye anajiita nani kuona kwamba yeye aruke, aanze kushtaki serikali kwamba inamsingizia wakati kesi yake au, au, au, au, au charges ziko katika mahakama. Je, msimamo ni sawa na waziri wa usalama kwamba wote wanaofanya vitendo ambavyo serikali haipendi ni kuwavunja? Sasa zimekuwa hivyo, kwa nini turuhusu kuwachukua mahakamani?