Kwanza tu niseme tu kwamba hotuba yake hiyo aliyoitoa jana ni imegusia tena uh, yale yale aliyokuwa akiyazungumzia katika wakati akiwa mgombea uh, wa kiti cha urais. Amerudia tena kuzungumzia umuhimu wa kujengwa uh, ukuta, lakini si dhani kama kutakuwepo na mabadiliko yoyote uh, kutoka katika baraza kuu la Seneti na baraza la wawakilishi kumruhusu kumpatia kiwango cha fedha alichokiomba tena zaidi ya dola bilioni tano nukta saba. Rais Trump kwenye hotuba yake pia ametumia maneno kama hili ni tatizo la kibinadamu kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko. Hali kadhalika amesema wanawake na watoto ndio wanaoathirika na vilevile vile, wahamiaji haramu ndio wanaosababisha uhalifu kwenye mpaka huu. Unadhani maneno kama haya pengine yanaweza yakabadilisha mtazamo wa wananchi wa, wa Marekani pamoja na wademokrat ili kuweza kumpatia fedha za ujenzi wa ukuta? Uh, sidhani kama vigezo hivyo walivyovitumia kama walivyovigusia kuhusiana na uh, hali ya kina mama na watoto uh, au hali ya kibinadamu ambayo mbaya inayoendelea katika mpaka wa Marekani na Mexico itaweza kuwashawishi uh, wana wa demokrat kumpatia uh, kama nilivyozungumzia hapo mwanzo hizo bilioni uh, tano nukta saba kwa sababu moja ya vigezo ambavyo wanademokrat wanavyoonyesha ni kwamba matatizo ya uhalifu makubwa mengi yao yanatokea katika sehemu za bandarini na sio katikati ya mpaka wa Marekani na Mexico. Profesa Nigula, lakini wakati serikali imefungwa kumekuwa na mazungumzo ya pande mbili kati ya wademokrati na rais Trump kuhusiana na kufungua serikali, na mara baada ya hotuba yake wademokrati wamezungumza majibu kuhusiana na hotuba hiyo, na kikubwa zaidi wakimtaka rais kwanza afungue serikali ili waweze kuendelea na masuala mengine. Je, unadhani katika mazungumzo yao hii leo hilo linaweza likafanikiwa, serikali kwanza ifunguliwe kisha mjadala uendelee? Naona tu ni kwamba kwa upande wa uh, Democrat wao wanataka kwanza kwa serikali ifung, ifunguliwe na kitu cha pili ni kwamba waendelee na mazungumzo uh, dhidi ya ujenzi wa ukuta au maombi ya pesa za kujenga ukuta; ni kutokana wanaogopa uh, kut kutokea kwa kuharibika kwa hali ya uchumi. Mimi naona tu hili kwamba rais anaweza akaliangalia kwa karibu na akafungua serikali na kuendelea kufanya mazungumzo ya karibu zaidi na viongozi wa juu kupitia uh, chama cha Demokrat.