Kuanzishwa kwa jukwaa la sauti milioni 50 za wanawake barani Afrika ni moja matukio muhimu kupata kushuhudiwa mjini Cairo mwaka huu 2020. Ni jukwaa la kielektroniki ambalo tayari nchi 38 barani Afrika zimeshaorodheshwa ndani yake ili kuwafikia wanawake wajasiriamali kwa urahisi na kuwaleta pamoja kupitia mikutano ya mtandaoni. Kwa msaada wa jumuiya ya Komesa, wanawake wajasiriamali kutoka katika nchi hizo watapatiwa semina mbalimbali kama vile kujiendeleza kibiashara pamoja na kupata elimu juu ya namna miamalati ya kifedha inavyoendeshwa. Wahudhuriaji na washiriki kwa ujumla katika tukio hilo wamesifu kuwa hiyo ni hatua muhimu pia ya kimaendeleo katika biashara. Hali kadhalika, jukwaa hilo ni fursa ya kubadilishana bidhaa za kitamaduni kutoka nchi moja hadi nchi nyingine. Mary Macha, ambaye ni mtaalamu wa biashara mtandaoni, anatuelezea kwa uchache manufaa yao kupitia jukwaa hilo. Ikiwa kama ni kiunganishi itawasaidia wanawake wengi na pia inarahisisha, kulingana na kwamba ni kitu ambacho kinafanyika online, ni rahisi kwa watu kujoini wakiwa sehemu mbalimbali, wakakutana, wakashauriana, wakapeana mawazo mbalimbali ya idia za kuanzisha biashara, jinsi biashara inavyoenda. Ni sehemu nzuri pia ya kuuzia hizi bidhaa zetu za kitamaduni. Imeona kuna biashara ambazo zinatoka Nigeria, zinatoka Tanzania, nguo za Kimasai zinakuja kwa hiyo kiujumla, wanawake watainuka kiuchumi. Hasa inatajwa kwamba kuanzishwa kwa jukwaa la sauti milioni 50 za wanawake barani Afrika pia ni hatua nyingine chanya inayoonyesha duru ya mwanamke ya kupigania maendeleo chini ya kivuli cha janga la COVID 19, ambapo bado maambukizi ya ugonjwa huo yanaendelea kushuhudiwa katika sehemu nyingi duniani, hali ambayo imeathiri kwa kiasi kikubwa harakati za kiuchumi. Na katika kuunga mkono juhudi za wanawake wajasiriamali ni kwamba Benki ya Afrika kwa ajili ya maendeleo imelifanikishia jukwaa hilo kiasi cha fedha milioni kumi na nne dola za Kimarekani. Hii yote ni katika kile kinachoitwa kumwezesha mwanamke wa Kiafrika kiuchumi na zaidi ahayo, ya hayo bado wajasiriamali wanasifu kuwa kukutana kwao mtandaoni mara kwa mara kwa ajili ya harakati kama hizi kumechangia kwa kiasi kikubwa kuwaongezea ujuzi, maarifa na uzoefu kuliko ilivyokuwa hapo awali. Mary Macha anaelezea na kuasa kina mama kujishughulisha katika mitandao kama hii kwa ajili ya maendeleo. Kwa kweli, wengi tulikuwa hatujui kutumia Zoom, kutumia Messenger Rooms. Kuna taaluma kubwa imeongezeka hata kwenye suala la kujua kwamba uh, labda korona kwenye nchi yetu iko mm -hmm, kiwango gani? kupitia hii mitandao tunaweza tukafahamiana japokuwa hatujae kukutana face to face. Kwa hiyo na waasa wa wachangamke mapema. Hivi karibuni shirika la mtandao wa Facebook limelipatia baraza la wanawake nchini Misri vijitabu maalum vinavyobeba miongozo ya kuwa salama mtandaoni, kutunza vizuri taarifa zao, na namna ya kukabiliana na unyanyasaji wa kijinsia uonevu, halikadhalika kuwa makini na aina mbalimbali za uhalifu mtandaoni. Kutoka hapa mjini Kairo, Shafii Mbinda.