Kavira Mapera Janet mmoja wa kina mama wanaokuwa bungeni asema mwaka wa elfu mbili na ishirini ulikuwa mbaya kwa wanawake, kwani aliyekuwa akiwakilisha wanawake bungeni alifukuzwa na wabunge wenzio. Ili mwaka na elfu mbili na ishirini ilikuwa mwaka mbaya sana juu ya nchi yetu ya Kongo, hasa kumambo naangalia wanawake ana kama huyu mwaka tumepoteza presidente wa bunge, alikuwa ni mwanamke Janine Mabunda. Ni pale kwenye tulikuwa na mwanamke mwenyewe iko anaongoza ama de personality wa inchi ilikuwa ni raha, na kwa sisi wanamke wote wa Kongo nitasema kama kitu yenye inatutesa sana huu mwaka ilikuwa ni ugonjwa wa corona virus. Katika wilaya ya Beni, Kivu Kaskazini, mashariki mwa nchi hii, wanawake na watoto wakiuliwa mara kwa mara na waasi kutoka Uganda wa ADF, akisema Pasiase Sinamuli kutoka kundi la kutetea haki za wanawake KAFEDE, ikiwa ni muungano wa mashirika ya akinamama kwa ajili ya maendeleo Kivu Kaskazini. Mwaka wa elfu mbili makumi mbili wanawake wa Beni ni mwaka ambao umeisha vibaya sana kwa sababu wanawake wamechinjwa watoto pia wamechinjwa na hata kwa sasa wengine wako wako, wako wamekamatwa na waasi na wa, na wa ADF. Salama hamuna kabisa. Hivi mwaka wa elfu mbili na mbili kwa ii wa wanawake wa Beni imepita vibaya sana. Mapera ameongeza kwamba wanawake wamekuwa wahanga wa vita mashariki mwa nchi ya Kongo. Josephine Mali mkono kwa upande wake akiuliza kwa nini baraza la Umoja wa Mataifa limekuwa likiongeza muda kwa kikosi cha Monisco. Sione kabisa sababu gani muhula huu unaongezwa, sababu akina mama wanabakwa sana, hasa Beni, sekurity inakuwa tena chini chini na uoga wa kuishi ndani ya nji unaendelea kukumba wakaaji. Sasa je, wakati wanaongoza muhula huu ni kwa kazi gani? Ni mpangilio gani ili raia tena waweze kujikuta wamekumbwa vizuri na Monisco? Ni kusema sisi hatuone sababu ambayo inaweza acha tena Monisco inaendelea baki kwa DRC sababu ile waliosema wanaleta amani, hatuone amani kabisa. Imefika wengine wakisema shirika la afya duniani WHO lazima kufanya uchunguzi kuhusu wafanyakazi wake waliohusika na ngono na kuwaambukiza ukimwi wanawake wakati walipokuwa wakipambana na Ebola Ituri, Kivu Kaskazini na Kivu Kusini. Rose Kahambu Tuombeyane akiwa Butembo, napenda malipizi yafanyike kusudi jambo hili kamwe lisiweze kufanyika, kwa sababu sisi akina mama, wakati tunatafuta kazi, tunaitafuta sawa watu pana. Uh, kuweza kusema kwamba tutaweza kufurahia jambo hili, kwa sababu jambo la kutuona Uh, za kuona kwetu vyombo vya kufanya mapenzi sio kabisa halali na ni mambo ambayo tunapashwa kustumu na tunayalaumu kabisa na nguvu yote. Ni hayo matukio muhimu kwa mwaka huu wa elfu mbili ishirini. Mimi ni Oser Malivika wanawake Goma